ડબલ-ડેકરની ઉપર, જોવાનું એ મહાન છે
લંડનની સફર પર અને ખાસ કરીને શહેરની પ્રથમ સહેલગાહમાં જોવા માટે ઘણું છે. બસ લેવાથી ખૂબ જ મુશ્કેલી અથવા ખર્ચ વગર લંડનનો સારો દેખાવ મેળવવાનો સૌથી સરળ માર્ગ છે; તમારે શું કરવું છે તે શોધવાનું છે કે તમે કયા માર્ગને લેવા માગો છો અને પછી તમે આ દ્રશ્યમાં જોયા ત્યારે તેમને ડ્રાઇવિંગ છોડી દો. લંડન 700 થી વધુ બસ રૂટ્સ દ્વારા આવરી લેવામાં આવે છે, અને શહેરની કેટલીક આઇકોનિક સ્થળોની મુસાફરી કરતા ઘણા પ્રવાસ કરે છે. એક બોનસ તરીકે, ઘણી બસો ડબલ-ડેકર્સ છે, અને ઉપલા તૂતક પર તમે કયા સરસ દેખાવ મેળવશો. આ સૂચિ કેન્દ્રીય લંડનમાં રૂટ પર ધ્યાન કેન્દ્રીત કરે છે અને સંપૂર્ણ માર્ગદર્શિકાના લિંક્સનો સમાવેશ કરે છે જે માર્ગ પર સમાવિષ્ટ તમામ સ્થળો તેમજ સહાયરૂપ ટીપ્સ અને અતિરિક્ત માહિતીનો સમાવેશ કરે છે.
લંડન બસો હવે રોકડ ભાડાની મંજૂરી આપતા નથી, તેથી તમને પર્યાપ્ત ધિરાણ અથવા મુસાફરીકાર્ડ સાથે લોડ ઓઇસ્ટર કાર્ડની જરૂર પડશે. લંડન પરિવહન માટે ચૂકવણી કરવા માટે તમે કોન્ટેક્ટલેસ પેમેન્ટ કાર્ડનો ઉપયોગ કરી શકો છો.
જો તમે સમયસર ટૂંકા હોય અને તમે બાંયધરી કરવા માગો છો કે તમે લંડનની તમામ મોટી જગ્યાઓ જુઓ છો, તો તમારી શ્રેષ્ઠ બીઇટી એ ક્લાસિક બિગ બસ ટુરિસ ગોર્ક્યુલર રૂટ છે.
01 ની 08
નંબર 11 રસ્તો
આ બસ રસ્તો એ લંડનની તમારી પ્રથમ સફર છે તે લેવાનો એક શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ છે. 11 ના ક્રમાંકનો મુખ્ય ભાગ લિવરપૂલ સ્ટ્રીટ સ્ટેશનથી શરૂ થાય છે અને વિક્ટોરિયા સ્ટેશન પર સમાપ્ત થાય છે. તે સિટી ઓફ લંડન અને ભૂતકાળમાં પસાર થાય છે, જેમ કે સેન્ટ પોલ કેથેડ્રલ , ટ્રફાલ્ગર સ્ક્વેર, સંસદના ગૃહો અને વેસ્ટમિંસ્ટર એબી તરીકે જુએ છે.
08 થી 08
નંબર 9 રસ્તો
નંબર 9 માર્ગનો શ્રેષ્ઠ વિભાગ કેન્સિંગ્ટનમાં શરૂ થાય છે અને કોવેન્ટ ગાર્ડનની ધાર પર અંત થાય છે. તે રોયલ આલ્બર્ટ હોલ અને હાઇડ પાર્કમાં જાય છે, પિકેડિલી સાથે, ભૂતકાળમાં સેંટ. જેમ્સ પેલેસ અને ટ્રફાલગર સ્ક્વેર .
03 થી 08
નંબર 73 રૂટ
નંબર 73 માર્ગ વિક્ટોરિયા સ્ટેશનથી શરૂ થાય છે અને ઉત્તરપૂર્વીય લંડનમાં સ્ટોક ન્યૂિન્ગટનમાં સમાપ્ત થાય છે. તે બકિંગહામ પેલેસ બગીચાઓ, વેલિંગ્ટન આર્ક, હાઇડ પાર્ક, માર્બલ આર્ક, ઓક્સફોર્ડ સ્ટ્રીટની સમગ્ર લંબાઈ અને ઇલિંગટનથી પસાર થાય છે.
04 ના 08
નં. 26 રૂટ
નોર્થ 26 રસ્તો પૂર્વ લંડનના હેકની વિકમાંથી શરૂ થાય છે અને સાઉથ બેન્ક દ્વારા વોટરલૂ ખાતે સમાપ્ત થાય છે. તે હેકની અને લંડન શહેરમાંથી પસાર થાય છે.
05 ના 08
નંબર 24 રસ્તો
નં. 24 માર્ગ ઉત્તર લંડનમાં હેમ્પસ્ટેડ હીથથી શરૂ થાય છે અને ટેટ બ્રિટનની નજીક, પેમલિકો તરફનો માર્ગ પવન કરે છે. તે કેમ્ડન અને ટ્રફાલ્ગર સ્ક્વેર, તેમજ સંસદ સ્ક્વેર દ્વારા જાય છે, જ્યાં તમને ગૃહ સંસદ અને વેસ્ટમિંસ્ટર એબીની ઝાંખી મળશે.
06 ના 08
આરવી 1 રૂટ
આરવી 1 માર્ગ ટાવર ટાવરથી શરૂ થાય છે, જે ટાવર ઓફ લંડનની નજીક છે અને કોવેન્ટ ગાર્ડનમાં સમાપ્ત થાય છે. આ રૂટ ટાવર ઓફ લંડનથી લંડન બ્રિજ અને બરો માર્કેટને ટાવર બ્રિજ અને વોટરલૂ અને સાઉથ બૅન્ક ટુ કોવેન્ટ ગાર્ડન પિયાઝા સાથે જોડે છે.
07 ની 08
139 રૂટ
આ માર્ગ પશ્ચિમ હેમ્પસ્ટેડથી શરૂ થાય છે અને અન્ય ઉંચાઇની ઉત્તર લન્ડન પડોશીઓમાંથી પસાર થાય છે, જેમાં સેન્ટ જ્હોન વુડનો સમાવેશ થાય છે, જ્યાં ઓક્સફર્ડ અને રીજન્ટ શેરીઓના પિકેડિલી સર્કસ અને ટ્રફાલ્ગર સ્ક્વેરની આસપાસના મથાળા પહેલાં પ્રસિદ્ધ એબી રોડ પગપેસારોને પાર કરી શકાય છે. વોટરલૂ બ્રિજના ભવ્ય દૃશ્યો સાથે વોટરલૂ.
08 08
લંડન મોનોપોલી બોર્ડ સ્થાનો
લંડનની મુલાકાતો ઘણી વખત લંડન મોનોપોલી બોર્ડ સ્થાનો પર ચાલે છે. જો તમે આ ચાર માર્ગો પર બસ લો છો, તો તે સરળ છે, જે તમને બધા મોનોપોલી બોર્ડ સ્થાનોથી ભૂતકાળમાં ખસેડશે. આ રૂટ બધા કનેક્ટ કરે છે. મેરીલેબોન સ્ટેશન પર નં. 205, લિવરપુલ સ્ટ્રીટ સ્ટેશન પર નંબર 78, ઓલ્ડ કેન્ટ રોડ પર નં .72, અને ફ્લીટ સ્ટ્રીટમાં નંબર 23 પર કેચ કરો. જો તમે સંક્ષિપ્ત પ્રવાસ કરવા માંગો છો, તો નંબર 23 પસંદ કરો, જ્યાં તમે જેકપોટને હિટ કરશો અને ફક્ત આ એક માર્ગ પર એકાધિકાર બોર્ડના નામોની સિંહની શેરની પાછળ રોલ કરશો.