04 નો 01
આ આઇકોનિક રોડ ટ્રીપ પર તમારી કિક્સ મેળવો
તમામ અમેરિકન રોડ પ્રવાસોની સૌથી અગત્યતા રૂટ 66 ની સ્થાપના 1926 માં કરવામાં આવી હતી અને મૂળ યુએસ હાઇવે પૈકી એક છે. મધર રોડ તરીકે ઓળખાતી માર્ગ, શિકાગો અને લોસ એન્જેલસ વચ્ચે ચાલે છે, જેમાં 2,451 માઇલ અને આઠ રાજ્યો પસાર થાય છે: ઇલિનોઇસ, મિસૌરી, કેન્સાસ, ઓક્લાહોમા, ટેક્સાસ, ન્યૂ મેક્સિકો, એરીઝોના અને કેલિફોર્નિયા.
રૂટ 66 રોડ ટ્રીપની યોજના
રૂટ 66 રોડ ટ્રિપ વિશે વિચારીએ? તમે એક દિવસમાં કેટલું જમીન ભરી શકો છો તેના આધારે, જો તમે રસ્તા પર રોકવા અને રસ્તામાં શોધવામાં સમય કાઢો તો સમગ્ર સફર અઠવાડિયાના જેટલું જ ઓછું થઈ શકે છે.
લોસ એન્જલસ અથવા શિકાગો માટે સસ્તા ભાડામાં
04 નો 02
શિકાગો - સ્પ્રિંગફીલ્ડ, આઇએલ - સેન્ટ લૂઇસ - સ્પ્રિંગફીલ્ડ, એમ.ઓ.
નેશનલ પાર્ક સર્વિસમાંથી આ નકશો શિકાગો અને સ્પ્રિંગફિલ્ડ, મિઝોરીમાં રૂટ 66 ની સાથોસાથ રૂટ 66 ની સાથોસાથ રૂટ 66 ની લોકપ્રિય સાઇટ્સ, તેમાંના ઘણા વિન્ટેજ ગેસ સ્ટેશન્સ, કાફે અને અન્ય રસ્તાની રક્ષક ખજાના છે. (નકશાનું અરસપરસ સંસ્કરણ જુઓ.)
આ આંક સાથે હાઈલાઈટ્સ:
- ગ્રાન્ટ પાર્ક (શિકાગો, આઈએલ)
- લૌ મિશેલની રેસ્ટોરન્ટ (શિકાગો, આઈએલ)
- ડેલ રિયાની ચિકન બાસ્કેટ (હિન્સડેલ, આઈએલ)
- એમ્ંબલર્સ ટેક્સાકો ગેસ સ્ટેશન (ડ્વાઇટ, આઈએલ)
- સ્ટાન્ડર્ડ ઓઇલ ગેસ સ્ટેશન (ઓડેલ, આઈએલ)
- ઇલિનોઇસ સ્ટેટ પોલીસ ઓફિસ (પોન્ટીઆક, આઈએલ)
- સ્પ્રેગની સુપર સર્વિસ (સામાન્ય, આઈએલ)
- ડોવની બિલ્ડિંગ (એટલાન્ટા, આઈએલ)
- એરિસ્ટોન કાફે (લિટફીલ્ડ, આઈએલ)
- બેલ્વીડ્રે કાફે, મોટેલ અને ગેસ સ્ટેશન (લિટફીલ્ડ, આઈએલ)
- સોલ્સબાય સર્વિસ સ્ટેશન (માઉન્ટ ઓલિવ, આઈએલ)
- રોક્સ બ્રિજની ચેઇન (મેડિસન, આઈએલ)
- મેરેમેક નદી યુએસ 66 બ્રિજ (યુરેકા, એમઓ)
- બીગ ચીફ રેસ્ટોરન્ટ (વાઇલ્ડવુડ, એમઓ)
- લાલ સેડર ઇન (પેસિફિક, એમઓ)
- વેગન વ્હીલ મોટેલ (ક્યુબા, MO)
- પુલાસ્કિ કાઉન્ટી કોર્ટહાઉસ (વેનેસવિલે, એમઓ)
- ગિલિયોઝ થિયેટર (સ્પ્રિંગફીલ્ડ, એમઓ)
- રોક ફાઉન્ટેન કોર્ટ (સ્પ્રિંગફીલ્ડ, એમઓ)
- 66 ડ્રાઇવ-ઇન (કાર્થેજ, એમઓ)
04 નો 03
ગલેના - તુલસા - ઓક્લાહોમા સિટી - અમરિલો
રૂટ 66 ના આ ભાગમાં કેન્સાસ, ઓક્લાહોમા અને ટેક્સાસનો સમાવેશ થાય છે. (નકશાનું અરસપરસ સંસ્કરણ જુઓ.)
આ આંક સાથે હાઈલાઈટ્સ:
- રૂટ 66 ઐતિહાસિક જિલ્લો (ગ્લેના, કે એસ)
- વિલિયમની દુકાન (રિવર્ટન, કે એસ)
- બ્રશ ક્રીક બ્રિજ (ચેરોકી કાઉન્ટી, કે એસ)
- બેક્સ્ટર સ્પ્રિંગ્સ સ્વતંત્ર તેલ અને ગેસ (બેક્સટર સ્પ્રીંગ્સ, KS)
- કોલમેન થિયેટર (મિયામી, ઓકે)
- મિયામી મેરેથોન ઓઇલ કંપની સર્વિસ સ્ટેશન (મિયામી, ઓકે)
- ચેલ્સિયા મોટેલ (ચેલ્સિયા, ઓકે)
- એડ ગૅલોવેની ટોટેમ પોલ પાર્ક (ફોયિલ, ઓકે)
- વર્તુળ થિયેટર (તુલસા, ઓકે)
- વિકરી ફિલિપ્સ 66 સ્ટેશન (તુલસા, ઓકે)
- 11 મા સ્ટ્રીટ અરકાનસાસ રિવર બ્રિજ (તુલસા, ઓકે)
- બ્રુક # 18 રોક ક્રિક (સપુલ્પા, ઓકે) ખાતે
- રોક કાફે (સ્ટ્રોઉડ, ઓકે)
- સિબા સ્ટેશન (વોરવિક, ઓકે)
- ચાન્ડલર આર્મરી (ચાન્ડલર, ઓકે)
- થ્રેટ ફિલિંગ સ્ટેશન (લ્યુથર, ઓકે)
- આર્કેડીયા રાઉન્ડ બાર્ન (આર્કેડીયા, ઓકે
- દૂધ બોટલ કરિયાણા (ઓક્લાહોમા શહેર, ઓકે)
- તળાવ ઓવરહેસ્ટર બ્રિજ (ઓક્લાહોમા શહેર, ઓકે)
- અવંતના શહેરો અને જેક્સન કોનોકો સેરિસ સ્ટેશન (અલ રેનો, ઓકે)
- ફોર્ટ રેનો (અલ રેનો, ઓકે)
- પ્રોવાઇન સર્વિસ સ્ટેશન (હાઈડ્રો, ઓકે)
- મેકલેન રોજર્સ પાર્ક (ક્લિન્ટન, ઓકે)
- વાય સર્વિસ સ્ટેશન અને કાફે (ક્લિન્ટન, ઓકે)
- બેકહામ કાઉન્ટી કોર્ટહાઉસ (સેરે, ઓકે)
- વેસ્ટ વિન્ડ્સ મોટેલ (એરિક, ઓકે)
- રુટ 66 બ્રિજ (શેમરોક, ટેક્સાસ)
- ટાવર સ્ટેશન અને યુ-ડ્રૉપ ઇન કાફે (શેમરોક, ટેક્સાસ)
- મેકલિન કોમર્શિયલ હિસ્ટોરિક ડિસ્ટ્રિક્ટ (મેકલીન, ટેક્સાસ)
- રાંચટેલ (અમરિલો, ટેક્સાસ)
- યુએસ રૂટ 66 - છઠ્ઠી સેન્ટ હિસ્ટોરિક ડિસ્ટ્રિક્ટ (અમરિલો, ટેક્સાસ)
- વેગા મોટેલ (વેગા, ટેક્સાસ)
- ગ્લેનિયો હિસ્ટોરિક ડિસ્ટ્રિક્ટ (ગ્લેનિયો, ટેક્સાસ)
04 થી 04
સાન્ટા ફે - અલ્બુકર્કે - ફ્લેગસ્ટાફ - લોસ એન્જલસ
રૂટ 66 નો છેલ્લો ભાગ ન્યૂ મેક્સિકો, એરિઝોના, અને સધર્ન કેલિફોર્નિયા પાર કરે છે. (આ નકશાનું ઇન્ટરેક્ટિવ સંસ્કરણ જુઓ.)
આ આંક સાથે હાઈલાઈટ્સ:
- બ્લુ સ્વેલો મોટેલ (ટુકેમકરી, એનએમ)
- રિચાર્ડસન સ્ટોર (મોંટોયા, એનએમ)
- પાર્ક લેક હિસ્ટોરિક ડિસ્ટ્રિક્ટ (સાન્ટા રોઝા, એનએમ)
- સાન્ટો ડોમિંગોના પુબ્લો (સાન્ટો ડોમિંગો, એનએમ)
- લુના લોજ (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- ટાવ મોટર લોજ (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- ડી એન્ઝા મોટર લોજ (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- નોબ હિલ શોપીંગ સેન્ટર (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- ડુક્કર અને વાછરડું બપોરના (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- કોટેજ બેકરી (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- જોન્સ મોટર કંપની (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- બેલાલેસ-સાઉથ ફોર્થ સ્ટ્રીટ હિસ્ટોરિક ડિસ્ટ્રિક્ટ (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- કીમો થિયેટર (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- મૈઝલનું ઇન્ડિયન ટ્રેડિંગ પોસ્ટ (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- ન્યૂ મેક્સિકો મેડોના ઓફ ટ્રેઇલ (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- અલ વડો ઓટો કોર્ટ મોટેલ (અલ્બુકર્કે, એનએમ)
- રીયો પિરુકો બ્રિજ (રીયો પિવરકો, એનએમ)
- લગુનાના પ્યુબ્લો (લગુના, એનએમ)
- એકોમા કુરિઓ શોપ (સાન ફિડેલ, એનએમ)
- બાવીલીન ઓલ્ડ ક્રેટર ટ્રેડિંગ પોસ્ટ (બ્લુવોટર, એનએમ)
- રોય ટી. હર્મન્સ ગેરેજ એન્ડ સર્વિસ સ્ટેશન (થોરો, એનએમ)
- ફોર્ટ વિંગેટ હિસ્ટોરિક ડિસ્ટ્રિક્ટ (ફોર્ટ વિંગેટ, એનએમ)
- અલ રાંચો હોટેલ (ગેલપ, એનએમ)
- ક્વેરીનો કેન્યોન બ્રિજ (હોક, એઝેડ)
- પેઇન્ટેડ ડિઝર્ટ ઇન (નાવાજો, એઝેડ)
- વિગવમ ગામ મોટેલ # 6 (હોલબ્રૂક, એઝેડ)
- લા પઝાડા હિસ્ટોરિક ડિસ્ટ્રિક્ટ (વિન્સલો, એઝેડ)
- વોલનટ કેન્યોન બ્રિજ (વિનોના, એઝેડ)
- રેલરોડ એડીશન હિસ્ટોરિક ડિસ્ટ્રિક્ટ અને સીમા વધારો (ફ્લેગસ્ટાફ, એઝેડ)
- સેલિગ્મેન હિસ્ટોરિક ડિસ્ટ્રિક્ટ (સેલિગમેન, એઝેડ)
- પીચ સ્પ્રિંગ્સ ટ્રેડિંગ પોસ્ટ (પીચ સ્પ્રીંગ્સ, એઝેડ)
- ટ્રુક્સટન કેન્યોન ટ્રેડિંગ સ્કૂલમાં સ્કૂલહાઉસ (વેલેન્ટાઇન, એઝેડ)
- કિંગમેન કોમર્શિયલ હિસ્ટોરિક ડિસ્ટ્રિક્ટ (કિંગમેન, એઝેડ)
- ડર્લિન હોટેલ (ઓટમેન, એઝેડ)
- ઓલ્ડ ટ્રેલ્સ બ્રિજ (ટોપોક, એઝેડ)
- અલ ગાર્સિસ (સોયલ્સ, સીએ)
- હાર્વે હાઉસ રેલરોડ ડિપોટ (બાર્સ્ટોવ, સીએ)
- વિગવમ ગામ # 7 (સાન બર્નાર્ડિનો, સીએ)
- એઝટેક હોટેલ (મોનરોવિયા, સીએ)
- ફુટિલ બુલવર્ડ માઇલસ્ટોન (પાસાડેના, સીએ)
- હોવર્ડ મોટર કંપની બિલ્ડીંગ (પાસાડેના, સીએ)
- કોલોરાડો સ્ટ્રીટ બ્રીજ (પાસાડેના, સીએ)
- બીકિન્સ સ્ટોરેજ કો (પાસાડેના, સીએ)
- રિયાલો થિયેટર (દક્ષિણ પાસાડેના, સીએ)
- એર્રોયો સેકો પાર્કવે (લોસ એન્જલસ, સીએ)
- બ્રોડવે થિયેટર અને વ્યાપારી જિલ્લો (લોસ એન્જલસ, સીએ)